chuyen-gia-tu-van

viêm dạ dày và tá tràng có Hp

148 đã xem

chào bác sĩ.em đi khám nội soi dạ dày kết quả là viêm dạ dày và tá tràng có Hp.bác sĩ khám cho toa diệt Hp trong 2 tuần.sau 2 tuần hết thuốc e bị cảm giác buồn nôn khó chịu.đó có phải do tác dụng phụ của thuốc điều trị ko bác sĩ.khi nào cần tái khám để xem có hết Hp hay chưa.

Trả lời

Chào bạn,
Sau khi ngừng thuốc 1 tháng, bạn cần đi kiểm tra lại xem Hp còn hay không. Biểu hiện của bạn là buồn nôn sau khi đã hết thuốc có thể là tác dụng phụ của thuốc và sẽ hết sau 1 vài ngày ngừng thuốc. Nếu biểu hiện không hết thì bạn nên nghĩ tới khả năng việc điều trị không thành công và Hp vẫn còn.

Chúc bạn mạnh khỏe,

Gastimunhp - Khắc tinh của vi khuẩn Hp

Ý kiến của bạn

Đăng ký nhận cẩm nang Những điều cần biết về vi khuẩn HP và bệnh dạ dày

Vấn đề bạn quan tâm ( có thể chọn nhiều mục )
 
 
 
 
X

Cảm ơn bạn. Chuyên gia của chúng tôi sẽ trả lời câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất.

Bạn vui lòng kiểm tra hòm thư để nhận câu trả lời

0