chuyen-gia-tu-van

Uống thuốc viêm dạ dày có Hp xong bị đau hơn

153 đã xem

tôi đi khám nội soi dạ dày, đc các bác sỹ kết luận bị viêm trợt hang vị và HP dương tính, và đc kê đơn thuốc gồm amoxilin 500mg, motrorazole250mg, panpotrazole, papaverrin, tôi đã uống 10 ngày nhưng ko thấy triệu chứng thuyên giảm và đôi lúc còn nóng rát hơn. xin hỏi là đơn thuoc nhu thế là đúng ko và vi sao lại co hiện tượng uống thuốc mà lại đau hơn. xin cảm ơn

Trả lời

Chào anh Thành,

Trong đơn thuốc của anh đã có hai loại thuốc kháng sinh, 1 loại thuốc giảm tiết acid dạ dày và 1 thuốc giảm đau do co thắt cơ trơn. Như vậy là có đầy đủ phác đồ diệt Hp. Nếu như sau 10 ngày sử dụng mà anh cảm thấy triệu chứng không đỡ, anh nên trực tiếp gặp bác sỹ đã điều trị và mô tả tình trạng bệnh lý để bác sỹ có cách xử lý phù hợp. Trong trường hợp lần điều trị này thất bại, anh nên cân nhắc việc phối hợp GastimunHP cùng kháng sinh ngay từ khi bắt đầu điều trị để có được hiệu quả tiệ trừ Hp như mong muốn.

Chúc anh sớm khỏi bệnh,

Bình Luận Của Khách Hàng

Có 4 bình luận
  1. Tai sao e uong thuoc lai dau them

    • Chuyên gia tư vấn says:

      Chào bạn,
      Bạn vui lòng gửi tên những loại thuốc bạn đang sử dụng để chúng tôi tư vấn chính xác hơn.
      Chúc bạn mạnh khỏe,

  2. Vì sao uống thuốc đau dày xong đau hơn ở cùng thượng vị ? Cảm ơn bác sĩ

    • Chuyên gia tư vấn says:

      Chào bạn,
      Bạn gửi thông tin chi tiết về tình trạng bệnh và đơn thuốc đã sử dụng để chúng tôi tư ván được chính xác.
      Chúc bạn mạnh khỏe,

Ý kiến của bạn

Đăng ký nhận cẩm nang Những điều cần biết về vi khuẩn HP và bệnh dạ dày

Vấn đề bạn quan tâm ( có thể chọn nhiều mục )
 
 
 
 
X

Cảm ơn bạn. Chuyên gia của chúng tôi sẽ trả lời câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất.

Bạn vui lòng kiểm tra hòm thư để nhận câu trả lời

0