chuyen-gia-tu-van

Thuốc điều trị vi khuẩn HP có gây nổi mề đay không?

85 đã xem

Chào BS! Em đang uống thuốc điều trị diệt vi khuẩn HP, bao gồm: clarithromycin 500mg, amoxcilin 500mg và esomeprazol 20mg, em uống được 5 ngày và ngày thứ 6 thì em bị nỗi mề đay, đi khám lại thì bảo em bị dị ứng 2 loại clarithromycin và amoxcilin, nên dừng 2 loại đó không uống tiếp, và kê cho em thêm 1 toa gồm: levocetirizin và acid thioctic uống kèm với  esomeprazol, vậy cho em hỏi uống thuốc như vậy có đảm bảo diệt được vi khuẩn HP không và e có thẻ sử dụng sp Gastimunhp cùng với thuốc tây em đang uống không, nếu được thì em sẽ dùng trong bao lâu và em mua thuốc ở đâu! Cảm ơn bs!

Trả lời

Chào anh Tùng,

Theo nhận định của bác sỹ thì anh bị dị ứng với kháng sinh amoxicillin và clarithromycin, chính vì vậy mà bác sỹ đã cho ngừng hai loại kháng sinh này và kê thêm thuốc chống dị ứng. Việc sử dụng kháng sinh không đủ thời gian tất nhiên sẽ làm giảm hiệu quả điều trị. Khi đó anh nên sử dụng GastimunHP kéo dài để giảm dần lượng vi khuẩn Hp về mức âm tính. Liều sử dụng là 2 gói/ngày, chia 2 lần sau ăn sáng, tối liên tục trong 6-12 tuần. Theo nghiên cứu lâm sàng thì sử dụng gastimunHP kết hợp cùng thuốc ức chế tiết acid dạ dày giúp tăng hiệu quả tiệt trừ Hp, vì vậy anh hoàn toàn có thể sử dụng kết hợp cùng các thuốc đang duy trì.

Chúc anh sớm điều trị thành công,

Gastimunhp - Khắc tinh của vi khuẩn Hp

Ý kiến của bạn

Đăng ký nhận cẩm nang Những điều cần biết về vi khuẩn HP và bệnh dạ dày

Vấn đề bạn quan tâm ( có thể chọn nhiều mục )
 
 
 
 
X

Cảm ơn bạn. Chuyên gia của chúng tôi sẽ trả lời câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất.

Bạn vui lòng kiểm tra hòm thư để nhận câu trả lời

0