chuyen-gia-tu-van

Điều trị hp

148 đã xem

Mẹ em đang uống phác đồ 2 gồm tetracyclin+metronidazol+bismuth+ppi. Mà mỗi lần uống vào sau 30p thì bị nôn. Cho em hỏi nếu nôn như vậy có cần uống lại thuốc không ? Có ảnh hưởng gì đến quá trình điều trị k ạ ? Em xin cám ơn .

Trả lời

Chào bạn,

Nếu bệnh nhân nôn sau khi uống thuốc thì bạn cần cho bệnh nhân sử dụng lại thuốc. Nếu bệnh nhân không sử dụng được thuốc, có thể bác sỹ sẽ đổi thuốc cho mẹ bạn.

Chúc bạn mạnh khỏe,

Bình Luận Của Khách Hàng

Có 2 bình luận
  1. Em bị vdd hp . đã uống hết 1 đợt điều trị khi ngưng thuốc thì lại bị đau bụng đi nhiều lần trong ngày. kèm theo cảm giác hồi hộp ,đói nhưng ko có cảm giác thèm ăn ,bị tiêu chảy. Xin bác sĩ tư vấn giúp em

    • Chuyên gia tư vấn says:

      Chào bạn,
      Bạn nên tái khám chuyên khoa tiêu hóa để kiểm tra tình trạng nhiễm HP hiện tại.
      Chúc bạn mạnh khỏe,

Ý kiến của bạn

0